Iron waya zane tsari

Karfe waya zane, zane ne karfe kafa tsari. Ya kasance yana rage sashin giciye (diamita na waya/kauri na yankin da haɓaka tsayin. Wannan tsarin yana da alaƙa da ƙarfin ƙwanƙwasawa, wanda ke bambanta shi da sauran hanyoyin sarrafa ƙarfe (kamar extrusion, ƙirƙira, da sauransu).

A cikin wannan tsari, ana tilasta wani yanki mai aiki tare da babban giciye ta hanyar sifa tare da ƙaramin buɗewa, idan aka kwatanta da ɓangaren giciye na kayan aikin. Wannan zai lalata kayan aikin ta hanyar filastik ta hanyar rage yankin sashi da haɓaka tsayinsa. Ana amfani da wannan tsari wajen kera wayoyi, sanduna, bututu, da dai sauransu.

iron wire drawing process

 

A cikin zanen waya, akwai rami a tsakiyar tsakiyar tef ɗin mutuƙar, kuma an adana madaidaicin ma'adinai (Q195) mazugi tsakanin 8 zuwa 24 °. Yayin da ake jan kayan ta cikin mazugi, a hankali diamita kayan yana raguwa. Wannan kuma yana haifar da lalacewar filastik na kayan. Saboda zanen waya, tsawon kayan yana ƙaruwa sosai.

Raw material: Q195 low carbon karfe waya. Ba tare da rufin Zinc ba. Kayayyakin albarkatu daban -daban sun haɗa da SAE1008 da sauransu.

Raw material for iron wire

2. Injin zane na waya:

Girman waya: 6.5mm-5.8mm (karon farko) -5.2mm/5.0mm time karo na biyu) -4.7mm (karo na uku) -4.2mm (lokacin gaba) -3.7mm (karo na biyar) -3.2mm-2.8mm -2.4mm-2.2mm-2.0mm

Albarkatun kasa:

Kayan Raw a filin wasa, kuma yana da mariƙin waya yana haɗa ragin ƙarfe, yana da aminci da sauƙin aiki. Cirewa na farko, cire tsatsa yana aiki cikin sauri da murɗaɗɗen waya a kusurwoyi daban -daban don cire tsatsa a farfajiya.

First wire drawing process

Zane na farko:

An sanya kayan Raw a cikin injin, kuma yana zanawa zuwa diamita daban -daban na waya. Akwatin yana da foda ƙarfe mai goge baki, lokacin aikin injin, waya ta ƙarfe da aka rufe da foda. Kowane ganga yana da iko daban. Matsakaicin shine 7.5-15, 22-37, da sauransu.

 first wire drawing with powder

Cikakken bayani na injin zanen. Kowace ganga ɗaya sai ƙara zama ta yi.

draw wire detail

Za a tattara zanen ƙarfe a nan. Idan kuna buƙatar ƙaramin diamita na waya, zaku iya sake saka waya a cikin injin.

collect iron wire

Zane na biyu:

drawing wire agian

Zama hoton da ke sama, kusan 25kg/roll da sauran shiryawa.

after drawing iron wire

Lokacin da aka zana kayan Raw zuwa diamita daban -daban na waya. Kamar yadda aka nuna a ƙasa.

wire diameter

3. Wadanne kayan da ake amfani da su don yin kwandon a cikin wannan tsari?

(1) Lokacin da aka ciro ƙarfe, ƙirar waya za ta ci gaba da sawa.

(2) A saboda wannan, an yi su da kayan aiki masu ƙarfi kamar ƙarfe gami, tungsten carbide har ma da lu'u -lu'u.

(3) A cikin wucewa ɗaya, an rage yankin giciye da kusan 10-20%.

4. Menene ƙuntatawa tsari?

Ƙunƙasawa shine tsarin kula da zafi wanda ya haɗa da dumama kayan sama da zafin zafinsa na sake maimaitawa sannan kuma sanyaya shi zuwa zafin jiki. Lokacin sanyaya kayan ƙarfe (kamar ƙarfe) yana da hankali fiye da na abubuwan da ba na ƙarfe ba (kamar tagulla da jan ƙarfe) don hana ƙarfe ya fashe ko ya zama mai rauni.

Hanyoyin sarrafa ƙarfe da yawa suna ƙara taurin abu, wanda ke sa ya zama da wahala a kammala ayyukan masana'antu na gaba. Ƙunƙasawa na iya haɓaka ductility na kayan kuma rage taurin, don samun ingantaccen tsari da aiki. Waɗannan halayen suna da mahimmanci don aikace -aikacen waya da yawa.

Tsarin masana'antu na layin ƙonewa kamar haka:

1.Use karfe (yawanci low carbon carbon) don samar da waya

2.Haɗa waya zuwa zafin jiki mafi girma fiye da ma'anar crystallization na substrate amma ƙasa da wurin narkewa

3.Da sannu a hankali sanyaya kayan zafi zuwa ƙasa da maƙalarsa

4. Mai don hana tsatsa da sauƙaƙe rarraba injin (don layukan baƙar fata)

Da ke ƙasa akwai hoton ma'aikatan da ke shirye -shiryen murƙushewa da murƙushe murhu.

annealed furnace

anneled iron wire

5. Yadda ake amfani da tanderu don yin baƙar fata annealed waya?

  • A karo na farko idan aka yi amfani da shi, yana buƙatar preheated da bushewa. Heat zuwa digiri 350, ba a rufe shi, kuma ya bushe na awanni 3-5. 600 digiri na sa'o'i uku. Saka waya na baƙin ƙarfe a cikin tanderun wuta.
  • Rufe murfin murhu, saita zazzabi zuwa digiri 850 (zazzabi na diamita daban -daban na waya zai bambanta). Daidaita halin yanzu zuwa kimanin amperes 200 (ƙimar da aka ba da shawarar) kuma ƙone na awanni 5-7.
  • Sannan a ɗaga tukunyar daga tanderun kuma sanya A cikin rufin da kyau, an sanyaya shi a zahiri zuwa digiri 200. Kuna iya cire siliki daga cikin tanki.
  • Ana iya saita lokacin ƙarawa, kuma lokacin da aka ba da shawarar shine kusan awanni 6. (Ana ɗaga zafin jiki na awanni 3, zazzabi na yau da kullun shine awanni 3, kuma ana saukar da zazzabi na awanni 2.
  • Saka mafitsara na tanderu a cikin ramin adana zafi don rage dabi'a da sanyaya na awanni 10.
  • An ambaci cewa an buɗe murfin murhun a cikin ramin waya don kwantar da hankali kuma an saki waya.

Lura: Tushen rami, tuki, waya da siyan kebul da kanku

Hoton da ke nunawa: sanya waya da aka zana a cikin tanderun wuta.

annealed iron wire process

 


Lokacin aikawa: Oktoba-22-2021